www.vios-club.com

Shadow Vios

รวมรูปรถจากเพื่อนๆสมาชิกทั่วไทย...

Moderator: 000

Postby ViewJa » Thu May 18, 2006 5:20 pm

สวยสุด ๆ เรยกั๊บ
ViewJa Offline

นักโพสไฟแรง#1

Postby oragolf » Fri May 19, 2006 11:59 am

แต่งไม่เป็นนะเนี่ย
oragolf Offline

สมาชิกฯ ขั้นที่ 3
สมาชิกฯ ขั้นที่ 3

Postby shadow_man » Fri May 19, 2006 3:10 pm

azeman wrote:ท่อสวยจัง คุ้นๆ ยังไงไม่รู้
รู้แต่ว่าหายไปแป๊ปเดียว ไม่ใช่ธรรมดาแล้ว

อ้าวพี่ หายดีแล้วหรือ โห่ เล่นเอาน้องๆ เป็นห่วง รีบมาทำงานนะ เพราะตอนนี้ shadow vios ผมสวยสุด เหอๆ แต่ถ้าของพี่มาทำงาน รถผมสวยเป็นอันดับสอง อิอิ
shadow_man Offline

Postby shadow_man » Fri May 19, 2006 3:41 pm

ไปติดไฟตรงเท้ามาครับ สีแดง เหอๆ

Image
Image
Image
Image

Postby shadow_man » Fri May 19, 2006 3:44 pm

เชื่อมต่อกับไฟหลี่นะครับ

Image

ติด locktech ด้วย ล็อกเบรคไว้ เดี๋ยวมีคนขโมยของรักของหวง อิอิ
Image

Image
Last edited by shadow_man on Fri May 19, 2006 4:03 pm, edited 1 time in total.

Postby shadow_man » Fri May 19, 2006 3:47 pm

แต่เดี๋ยวจะไปติดไฟใต้ท้องเพิ่มอีก แบบนี้อ่ะ สวยดี

Image

Postby shadow_man » Fri May 19, 2006 3:50 pm

ติดไฟเยอะจัด เหอๆ เดี๋ยวก็เป็นลิเกหรอก อิอิ แล้วแต่คนชอบ

หรือว่าจะไปติดไฟซุ้มล้ออีกมะ :twisted:

Postby DJJAY » Fri May 19, 2006 4:16 pm

แจ่มคับท่าน
DJJAY Offline

Postby shadow_man » Mon May 22, 2006 1:16 pm

ไฟใต้ท้องสีแดง ร้านเค้าหาให้ไม่ได้ ลองให้เค้าหาสีเขียวดู ถ้าไม่ได้จริงๆ ก็สีฟ้าล่ะกัน
มานะ แต่งจริง หาเรื่องเสียตังค์ไม่ได้หยุด ไม่ไห้หย่อน เหอๆ

Postby shadow_man » Mon May 22, 2006 1:46 pm

พระเจ้าช่วย กล้วยทอด ศูนย์โตโยต้า พระราม2 หรือ ร้าน UR1 กันแน่ที่ทำรถผม ?
เกริ่นนำความเดิมก่อนล่ะกันนะครับ คือผมไปใส่ล้อ 17 " ที่ร้าน ur1 แล้วมีปัญหาเรื่องล้อติด ซึ่งทางร้านเค้าก็แก้ไขโดยการใส่ สเปเซอร์ข้างละ 2 แผ่นให้ผม (ให้ผมซื้อ สเปเซอร์เอง) หลังจากนั้นก็ใช้งานมาเรื่อย ๆ เจอปัญหารถส่าย เวลาขับเร็ว แต่ซักพักมันก็หายเอง (สงสัยสเปเซอร์มันเข้าที่)
หลังจากใช้งานไปซักพัก รถผมก็ถึงเวลาตรวจเช็คสภาพ 30,000 กม. โดยผมนำรถไปเช็คที่ศูนย์โตโยต้าพระราม2 เพราะเห็นว่าใกล้บ้าน ผมก็ไปนั่งจิบกาแฟ สบายใจเฉิบรอรถอยู่ในห้องรับรอง ซักพัก ก็มีเจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งว่าไม่สามารถใส่น็อตล้อด้านหน้าเข้าไปได้ เนื่องจากเกลียวน็อตมันหวานแล้ว ผมเลยลงไปดูรถด้วยตัวเอง แล้วช่างเค้าก็อธิบายว่า เนื่องจากคุณใส่ สเปเซอร์ หนาเกินไป ทำให้เกลียวน็อตล้อมันเข้าไปได้ประมาณ 3-4 เกลียว แล้วใช้ไปซักพักจะทำให้น็อตล้อ เกลียวหวานหมด
สรุปคือผมไม่สามารถนำรถออกได้ เนื่องจากใส่น็อตล้อด้านหน้ากลับคืนไม่ได้ ผมก็นึกในใจ ถ้าสเปเซอร์ มันหนาจนทำให้น็อตล้อมันพัง แล้วมัยก่อนหน้านี้มันใช้งานได้ หรืออาจจะเป็นเพราะช่างโตโยต้าถอดน็อตล้อผิดวิธีทำให้เกลียวหวาน ผมเลยโทรไปที่ร้าน ur1 เพื่อแจ้งปัญหาที่ช่างโตโยต้าบอก คิดไปคิดมาผมเลยให้ช่างโตโยต้าเอาล้อใส่กลับเข้าไปโดยไม่ต้องใส่สเปเซอร์และให้ใช้น็อตล้อข้างหลังมาเสริมให้ขับไปที่ ur1 และทางร้าน ur1 เค้าก็เปลี่ยนล้อน็อตให้ใหม่
สรุปตอนนี้รถผมก็ยังมีปัญหาล้อติดอยุ่ เนื่องจากเอาสเปเซอร์ ออกไปแล้ว เลี้ยวสุด ๆ นี่ติดเลย

เฮ้อ เบื่อจริง

Postby moto » Mon May 22, 2006 3:20 pm

ล้อผมเลี้ยวสุดก็ติดเหมือนกัน
moto Offline

Postby pOndMan » Tue May 23, 2006 2:08 am

รถ standard วิ่งเร็วเหมือนกันนะ ขนาดเป็นเกียร์ ออโต้ด้วย ของผมตัวโบวิ่งหมดไมล์เลยคับว่างๆแวะไปทักทายกันหน่อยนะ http://www.vios-club.com/phpbb2/viewtop ... sc&start=0
pOndMan Offline

Postby shadow_man » Tue May 23, 2006 12:05 pm

pOndMan wrote:รถ standard วิ่งเร็วเหมือนกันนะ ขนาดเป็นเกียร์ ออโต้ด้วย ของผมตัวโบวิ่งหมดไมล์เลยคับว่างๆแวะไปทักทายกันหน่อยนะ http://www.vios-club.com/phpbb2/viewtop ... sc&start=0

เรียนคุณ pOndMan

Vios turbo แถวยังสีขาวอีก สุดยอด เจง ๆ นับถือมาก

แต่เอ ปกติ vios turbo มีคิ้วด้านข้างมั้ยครับ
แล้ว turbo มีรุ่นที่เป็น เกียร์ auto มั้ยครับ
วิ่งได้เต็ม 200 มั้ย

ผมได้ติดตามรถคุณ pOndMan ตั้งแต่ ของกระทู้เดิมแล้ว ที่เอารูปโดนชนมาให้ดูด้วยอ่ะ

Postby shadow_man » Thu May 25, 2006 2:08 pm

เมื่อไหร่จะมีไฟหน้า projector สำหรับ new vios น้า อยากจะเปลี่ยนกันชนหน้า พร้อมไฟตัดหมอกกลมๆ เหอๆ

Postby shadow_man » Fri May 26, 2006 11:53 am

ในที่สุด ก็หาที่ซ่อมไฟวงแหวนโปรเจ็คเตอร์ ได้แล้ว :o

ดีนะ ที่หลอดขาด ข้างละดวง เท่ไปอีกแบบ
Attachments
26-04-06_2127.jpg (18.68 KiB) Viewed 955 times

PreviousNext

Return to Member's car & photo