www.vios-club.com

*** ขอความร่วมมือให้ตั้งกระทู้ให้ถูกห้อง ด้วยครับ ***

Do Iy Yourself
แต่งรถง่ายๆ ด้วยตัวเอง
*** ขอความร่วมมือให้ตั้งกระทู้ให้ถูกห้อง ด้วยครับ ***

Postby jiraw » Wed Oct 18, 2006 2:24 pm

ขณะนี้พบว่า มีการตั้งกระทู้กันค่อนข้าง สับสน และไม่เป็นระเบียบ
แน่นอนครับ ว่าส่วนใหญ่จะเข้ามาในส่วนของ "ปาร์ตี้บอร์ด" กันซะส่วนใหญ่
แต่ก็จะทำให้ข้อมูลทุกอย่าง ปะปนกันไปหมด ดังนั้น...
ผมจึงใคร่ขอ.....
1. ให้เพื่อนสมาชิกตั้งกระทู้ให้ถูกห้อง ถูกที่ ถูกทาง เช่น
- "ปาร์ตี้บอร์ด" คือกลุ่มของกระทู้สับเพเหระ, กระทู้พูดคุย, กระทู้นัดพบปะ, กระทู้ไร้สาระ, กระทู้อำกันขำๆ, โอ้ย..กระทู้อะไรก็ใส่ไปเหอะ (แต่อย่าพาดพิงการเมืองในช่วงนี้ละกัน) ที่ไม่ได้ถูกระบุย่อยไว้ในข้อต่อๆ ไปหงะ
- "บอร์ดเครื่องเสียง" คือถาม-ตอบ ทุกเรื่องเกี่ยวกับเครื่องเสียง เท่านั้น !!!
- "ตอบปัญหาการใช้งาน เวบบอร์ด" ก็คือปัญหาในการใช้งานเวปบอร์ดนี้ เช่นลืม password, เข้าระบบไม่ได้, หรือข้อเสนอแนะเพื่อที่ทาง webmaster จะได้ทำไปปรับปรุง
- "ซื้อ/ขาย อุปกรณ์ ประดับยนต์" คือบอร์ดสำหรับประกาศซื้อ ประกาศขายครับ อันนี้ ถ้าไปประกาศไว้บอร์ดอื่น คราวนี้ไม่ย้ายน๊ะ จะลบเลย :mad:
- "ประมูลสินค้า" ก็คือบอร์ดสำหรับ เอาสินค้ามาประมูลกัน
- "แหล่งความรู้ & D.I.Y." อันนี้สำหรับเพื่อนสมาชิกจะได้โชว์ฝีมือการทำ DIY รถ และเป็นฐานความรู้ในการใช้งาน ปรับปรุง ขับขี่รถยนต์กัน เท่านั้น (ถ้าจะถามปัญหาเทคนิคกันเชิญที่ห้องต่อไป)
- "Tip & Technics" ก็คือมีปัญหาเชิงเทคนิคอะไร ถามได้ที่นี่
- "Vios-club Gallery" ไว้โชว์รถตัวเองเลยครับ ไม่ต้องไปโชว์บอร์ดอื่น และขอความกรุณาว่า "หนึ่งคน ต่อหนึ่งกระทู้" นะครับ ใช้วิธีการเข้าไป Update ในกระทู้เดิมของตนเท่านั้น
- "Meeting Gallery" ไว้เฉพาะภาพจากงาน Meeting ของคลับ หรือกิจกรรมของคลับอย่างเป็นทางการเท่านั้น เช่น... งานทำบุญ, งานบริจาก, งานแรลลี่ เป็นต้น ...และย้ำว่า ต้องเป็นงานที่คลับจัดอย่างเป็นทางการ ไม่ใช่ โซนใดโซนหนึ่งเป็นผู้จัดนะครับ
- "รูปกิจกรรมนอกรอบ" ไว้ลงผลลัพท์จากการไปนอกรอบกัน..ไม่ว่าจะเป็นนอกรอบอย่างเป็นทางการ, หรือไม่เป็นทางการ หรือนอกรอบไร้เหตุผล นอกรอบด่วนจ๊าก เอามาโพสท์กันไว้ที่นี่เลย..ไม่ต้องไปโชว์ใน Party Board แล้วครับ จะได้หารูปตัวเองกันง่ายๆ หน่อย (จะได้เห็นว่าสภาพตอนเมา มันดูดีขนาดไหน !!!) ส่วนเรื่องการนัดนอกรอบอนุญาต ให้ไปประกาศใน Party Board ได้งับ แต่ขอเป็นเป็นลักษณะที่เรียกว่า "นอกรอบ" กันระหว่างเพื่อนสมาชิกจริงๆ นะครับ ไม่ใช่ไปนั่งกินข้าวที่ร้านอาหารที่ไหนสักแห่งกันสองคน ถึงแม้จะเป็นสมาชิกทั้งคู่ ก็เหอะ มันไม่น่าจะเรียกว่า "นอกรอบ" สักเท่าไหร่ (ถ้าเป็นงั้นเอาไปใน Party Board เหอะ) !!!
- "ท่องเที่ยวแบบวีออสคลับ" อันนี้สำหรับเพื่อนสมาชิกที่ไปเที่ยวไหนมา แล้วประทับใจ ก็ถ่ายรูปมาแนะนำ หรือมาอวดเพื่อนสมาชิกกันได้เลย เผื่อเพื่อนๆ สนใจไปบ้าง จะได้มีข้อมูลในการท่องเที่ยวตามสถานที่ต่างๆ และ !!! คำว่า "ท่องเที่ยว" นั้น คือการท่องเที่ยวแบบสร้างสรรนะครับ ไม่ใช่ไปเที่ยว อาบอบนวดมา แล้วก็จะถ่ายรูปมาโชว์ หรือไปเที่ยวผับมา ดันจะถ่ายมาโชว์ อันนี้ไม่เอานะครับ.... ขอเฉพาะ ท่องเที่ยวต่างประเทศ, เที่ยวน้ำตก, ภูเขา, ทะเล, วัดวาอารามณ์ ฯลฯ เป็นต้น

- ขอให้ทุกท่านระลึกไว้ว่า การโพสท์อย่างถูกที่ถูกทางนั้น เป็นมารยาทในการใช้บอร์ด อีกข้อหนึ่งที่ท่านควรจะกระทำ นะครับ
- และหากยังพบว่ามีการโพสท์แบบผิดที่ผิดทางอีก เด๋วจะมี "การปรับ" สำหรับเจ้าของกระทู้นั้นๆ โดย หนึ่งกระทู้ ต่อ ไฮเนเก้นท์ 1 แพ็กซ์ สำหรับผู้ดูแลบอร์ด ....อิอิ
jiraw Offline

Administrator
Administrator

Postby vios4512club » Sun Apr 29, 2007 12:36 pm

ถ้าทุกคนอ่านและทำความเข้าใจก็คงจะทำให้บอร์ดเราหน้าอ่านดีนะครับ ขอบคุณกระทู้นี้ด้วย :o
vios4512club Offline

นักโพสไฟแรง#2
นักโพสไฟแรง#2

Postby firstlp » Thu Jun 28, 2007 10:04 am

ช่วยๆกันอ่านกันนะคับ
firstlp Offline

สมาชิกฯ ขั้นที่ 4
สมาชิกฯ ขั้นที่ 4

Postby เหยียบหิมะไร้รอย » Mon Aug 20, 2007 11:23 pm

หรือช่วยๆกันดู....

เฮ้ยย... :shock:
เหยียบหิมะไร้รอย Offline

ส.อบต.คลับฯ
ส.อบต.คลับฯ

Postby อ้วน หนองแขม » Thu Jan 31, 2008 1:37 pm

นี่สงสัยจะเปลี่ยนแนวทางเว็บแล้วหรือไง
อ้วน หนองแขม Offline

สมาชิกฯ ขั้นที่ 3
สมาชิกฯ ขั้นที่ 3

Location: ม.ธนทองซิตี้ ถ.เลียบคลองภาษีเจริญฝั่งเหนือ หนองแขม กรุงเทพฯ

Return to D.I.Y.