www.vios-club.com

 



เรื่องน่ารู้ของ...เฮดเดอร์.....

ข้อมูลด้านเทคนิครวมถึงการบำรุงรักษารถ วิธีการปรับแต่งรถ วิธีการซ่อมบำรุงเบื้องต้น
ถ้าเป็นเฉพาะ ปลายท่อละคับ

Postby fest » Mon Oct 29, 2007 11:52 pm

( โทษทีเมื่อกี้ผิดกระทู้คับ) คือหากเราเปลี่ยน แค่ปลายท่อละคับ จากเครื่องมาถึงท้ายเหมือนเดิมเปลี่ยนเฉพาะ ที่ท่อพัก (ตรงไกลๆล้อ) กับปลาย ส่งผลอะไรบ้างคับ
fest Offline


User avatar
นักโพสไฟแรง#3
นักโพสไฟแรง#3
 
Posts: 1218
Joined: Sat Apr 07, 2007 12:00 am
Location: <MB.Zone@No.020><MUFC_ZONE>


Postby คิว » Fri Nov 16, 2007 11:39 am

เฮดเหล็ก กับ สแตนเลส อันไหนระบายไอเสียได้ดีกว่ากันนะ
แล้วอันไหนเบาว่ากัน มีใครพอจะทราบใหมครับ
คิว Offline


User avatar
สมาชิกฯ ขั้นที่ 3
สมาชิกฯ ขั้นที่ 3
 
Posts: 262
Joined: Tue Feb 06, 2007 12:00 am
Location: ลาดพริ้ว(พร้าว)


Postby lekbboy » Tue Nov 20, 2007 7:46 am

อยากถามเรื่อง "แคต" ครับคือรถผมเป็นเกียร์ AUTO ร้านแนะนำให้ตัด แคต ออกแล้วก็ใส่พักปลายใส้ย้อน ถ้าไม่อยากได้เสียงดังมากก็ให้ใส่พักกลางเดิมไม่ทราบว่า ถ้าตัดแคทออกแล้วมีผลต่อเครื่องยนต์หรือป่าวครับ เพราะร้านบอกว่าตัดแคตออกแล้วรถจะวิ่งดีขึ้น
lekbboy Offline


User avatar
นักโพสไฟแรง#1
นักโพสไฟแรง#1
 
Posts: 640
Joined: Mon Aug 27, 2007 3:01 pm
Location: สมุทรปราการ


Postby คิว » Tue Nov 20, 2007 12:16 pm

เราเคยตัดแคทออก ก็เสียงเปลี่ยน รถวิ่งลื่นขึ้น
แต่ไอเสียเหม็น
คิว Offline


User avatar
สมาชิกฯ ขั้นที่ 3
สมาชิกฯ ขั้นที่ 3
 
Posts: 262
Joined: Tue Feb 06, 2007 12:00 am
Location: ลาดพริ้ว(พร้าว)


Postby GolF_WK » Fri Nov 23, 2007 9:05 pm

ความรู้ดีๆคับ
GolF_WK Offline


User avatar
นักโพสไฟแรง#3
นักโพสไฟแรง#3
 
Posts: 1327
Joined: Tue Jul 10, 2007 9:56 pm


Postby meng_rama_9 » Sat Mar 01, 2008 3:14 pm

ดีคับอ่านเยอะๆ จะได้เกิดกิเลส จะได้มาเจอ เม้งเฮดเดอร์
meng_rama_9 Offline

สมาชิกฯ ขั้นที่ 2
สมาชิกฯ ขั้นที่ 2
 
Posts: 128
Joined: Sun Jan 06, 2008 2:08 pm


Postby meng_rama_9 » Thu Mar 13, 2008 1:55 pm

เติมได้คับสำหรับตัวนี้แต่ต้องแลกกับแรงมาที่ตกลงนิดหน่อยคับ
meng_rama_9 Offline

สมาชิกฯ ขั้นที่ 2
สมาชิกฯ ขั้นที่ 2
 
Posts: 128
Joined: Sun Jan 06, 2008 2:08 pm


Postby nobita1308 » Fri Mar 14, 2008 9:05 am

:D อื้ม รับทราบครับ
nobita1308 Offline


User avatar
สมาชิกฯ ขั้นที่ 1
สมาชิกฯ ขั้นที่ 1
 
Posts: 4
Joined: Mon Feb 18, 2008 1:48 pm


Postby Numcha147 » Fri Mar 14, 2008 3:34 pm

:D
Numcha147 Offline


User avatar
นักโพสไฟแรง#1
นักโพสไฟแรง#1
 
Posts: 787
Joined: Fri Nov 09, 2007 3:23 pm
Location: Bangkok - Pilok


Postby jakkajun » Tue Apr 08, 2008 3:46 pm

Thankz ฮ๊ะ :lol:
jakkajun Offline


User avatar
สมาชิกฯ ขั้นที่ 5
สมาชิกฯ ขั้นที่ 5
 
Posts: 482
Joined: Thu Dec 14, 2006 12:00 am
Location: หัก-ย่าย ........ ส้ง-ข๋า...,


Postby natto » Thu Apr 10, 2008 10:40 am

ขอบคุณครับสำหรับความรู้
natto Offline


User avatar
สมาชิกฯ ขั้นที่ 4
สมาชิกฯ ขั้นที่ 4
 
Posts: 337
Joined: Wed Apr 12, 2006 12:00 am
Location: ~สะพานนนท์~ โซนแจ้งวัฒนะ


Postby วุฒิ » Wed Apr 30, 2008 12:30 am

up up
วุฒิ Offline


User avatar
นักโพสไฟแรง # 5
นักโพสไฟแรง # 5
 
Posts: 2638
Joined: Fri Feb 03, 2006 12:00 am
Location: ถนน นวมินทร์ หน้าปากซอยมี seven


Postby meng_rama_9 » Fri May 02, 2008 5:20 pm

*-*
meng_rama_9 Offline

สมาชิกฯ ขั้นที่ 2
สมาชิกฯ ขั้นที่ 2
 
Posts: 128
Joined: Sun Jan 06, 2008 2:08 pm


Postby Beatles » Thu May 08, 2008 3:25 pm

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
Beatles Offline


User avatar
สมาชิกฯ ขั้นที่ 1
สมาชิกฯ ขั้นที่ 1
 
Posts: 28
Joined: Mon Oct 23, 2006 12:00 am
Location: คลินิกรักษาสัตว์


Postby Maan angel » Sun May 18, 2008 11:26 am

ได้ความรู้มากเลยครับ
Maan angel Offline


User avatar
สมาชิกฯ ขั้นที่ 2
สมาชิกฯ ขั้นที่ 2
 
Posts: 141
Joined: Wed May 07, 2008 6:24 pm
Location: 304 ปราจีนบุรี


PreviousNext

Return to แหล่งความรู้ / Knowledge

Who is online

Users browsing this forum: No registered users and 6 guests