www.vios-club.com

 



ข้อมูลการ RUN IN รถใหม่

ปัญหาการใช้รถ,เทคนิดต่างๆในการใช้รถ และตกแต่งรถ
Re: ข้อมูลการ RUN IN รถใหม่

Postby โฮ่งเต้ » Fri Jun 17, 2011 9:48 pm

400km กดไป130แล้วทำไงดีคับ yoyo-00064
โฮ่งเต้ Offline


User avatar
สมาชิกฯ ขั้นที่ 3
สมาชิกฯ ขั้นที่ 3
 
Posts: 202
Joined: Tue May 24, 2011 12:11 pm
Location: ราชพฤกษ์ ตลิ่งชัน


Postby Diew_na » Sun Jun 19, 2011 10:11 am

1,000 กม.แรกควรจะใช้ความเร็วที่แตกต่างกันไม่งั้นอาจจะมีผลต่ออัตตราเร่งในระยะยาว เหยียบได้เลยไม่มีปัญหาเพราะสมัยนี้เค้า Run in มาแล้วน้ำมันเครื่องก็เปลี่ยนไปเลยที่ 10,000 ถ้าไม่สบายใจก็เปลี่ยนที่ 5,000 เปลี่ยนที่1,000 กม.ไม่จำเป็น yoyo-00034
Diew_na Offline


User avatar
สมาชิกฯ ขั้นที่ 2
สมาชิกฯ ขั้นที่ 2
 
Posts: 124
Joined: Sat Jul 17, 2010 9:43 pm
Location: Bangbuathong


Postby โฮ่งเต้ » Sun Jun 26, 2011 8:09 pm

yoyo-00052

ขอบคุณมากคร๊าบบบบ
โฮ่งเต้ Offline


User avatar
สมาชิกฯ ขั้นที่ 3
สมาชิกฯ ขั้นที่ 3
 
Posts: 202
Joined: Tue May 24, 2011 12:11 pm
Location: ราชพฤกษ์ ตลิ่งชัน


Postby Wanchai™ » Wed Jul 13, 2011 11:39 am

กำๆ....ออกมาได้วันที่ 2 ผมก็ชัดไป 150/ชั่วโมง ตอนนี้ 3 อาทิตย์ วิ่งไปเกือบพันโล เหยียบ 100-120 ตลอดเลยอ่ะ
Wanchai™ Offline


User avatar
สมาชิกฯ ขั้นที่ 1
สมาชิกฯ ขั้นที่ 1
 
Posts: 11
Joined: Mon Jul 11, 2011 1:59 pm
Location: ต.ทับมา อ.เมือง จ.ระยอง


Postby benjas » Sat Sep 17, 2011 8:23 pm

สงสัยครับ เครื่องยนต์ทุกยี่ห้อ เขารันอินกันแล้วหรือป่าว เรื่องความเร็ว รถป้ายแดง 100 กม วิ่งไม่เกิน 60 กม/ชม จะเป็นไปได้ไง เพราะส่วนมากจะวิ่งกัน 80- 100 กม/ชม การเปลี่ยนถ่ายของเหลวก็เช่นกัน ไม่ตรงกับคุ่มือที่บอก
benjas Offline

สมาชิกฯ ขั้นที่ 1
สมาชิกฯ ขั้นที่ 1
 
Posts: 7
Joined: Tue Sep 13, 2011 8:49 am


Postby cherryjubu » Thu Nov 17, 2011 11:27 am

ดูแลเหมือนลูกเลย
cherryjubu Offline


User avatar
สมาชิกฯ ขั้นที่ 1
สมาชิกฯ ขั้นที่ 1
 
Posts: 33
Joined: Tue Dec 21, 2010 4:22 pm


Postby lastkim » Thu Jan 05, 2012 7:06 pm

เป็นประโยชน์กับมือใหม่ๆ
แต่ถ้าเข้าศูนย์ เขาจะกำหนดระยะ เตือนเราอยู่แล้วครับ yoyo-00034
lastkim Offline

สมาชิกฯ ขั้นที่ 1
สมาชิกฯ ขั้นที่ 1
 
Posts: 23
Joined: Tue Dec 27, 2011 6:37 pm


Postby toto6364 » Sat Jan 14, 2012 8:28 am

เค้าเรียกภาคทษฎี และนี้คือภาคปฎิบัติ ต่างกันลิบลับเลยยยยยย yoyo-00014 yoyo-00014
toto6364 Offline

สมาชิกฯ ขั้นที่ 1
สมาชิกฯ ขั้นที่ 1
 
Posts: 12
Joined: Thu Jan 12, 2012 7:57 am
Location: แยกเทพารักษ์ สมุทรปราการ


Postby phaniiz12 » Sat Jan 21, 2012 2:24 pm

ขอบคุณข้อมลดีดี อีกแล้วครับ yoyo-00052







เว็บหางาน รายได้พิเศษ ข่าว งาน part time ข่าว บันเทิง งานราชการที่เปิดสอบ เชิญเยี่ยมชมเว็บไซต์ มีข้อมูลอัพเดตทุกวันค่ะ
phaniiz12 Offline

สมาชิกฯ ขั้นที่ 1
สมาชิกฯ ขั้นที่ 1
 
Posts: 33
Joined: Fri Oct 14, 2011 12:22 pm


Postby supercom11 » Thu Feb 16, 2012 9:18 pm

ข้อมูลดี ๆ เหมาะสำหรับคนรักครับ

http://www.thailandclub.info ร่วมแบ่งปันซึ่งกันและกัน
Image
supercom11 Offline

สมาชิกฯ ขั้นที่ 1
สมาชิกฯ ขั้นที่ 1
 
Posts: 2
Joined: Thu Feb 16, 2012 9:07 pm


Postby kapookdum » Thu Feb 23, 2012 7:03 pm

เท่าที่เจอเขาก็บอกให้รันอินนะ http://www.newdmax-club.com/index.php?topic=26.0
kapookdum Offline

สมาชิกฯ ขั้นที่ 1
สมาชิกฯ ขั้นที่ 1
 
Posts: 2
Joined: Fri Jan 13, 2012 2:06 pm


Postby mickymay » Thu Mar 01, 2012 5:45 pm

โฮ่งเต้ wrote:400km กดไป130แล้วทำไงดีคับ yoyo-00064



เหมือนกันเลยค่า T T รู้ช้าไป yoyo-00064
mickymay Offline

สมาชิกฯ ขั้นที่ 1
สมาชิกฯ ขั้นที่ 1
 
Posts: 2
Joined: Thu Mar 01, 2012 5:29 pm


Postby toon18za » Thu Mar 08, 2012 11:57 am

ขอบคุณคับ
yoyo-00030
toon18za Offline


User avatar
สมาชิกฯ ขั้นที่ 1
สมาชิกฯ ขั้นที่ 1
 
Posts: 6
Joined: Thu Mar 08, 2012 9:40 am


Postby Tyo » Sun Mar 25, 2012 12:51 am

kapookdum wrote:เท่าที่เจอเขาก็บอกให้รันอินนะ http://www.newdmax-club.com/index.php?topic=26.0

ตามลิงค์ไปอ่านแล้วครับ
ข้อ 2 ก็ผิดแล้ว 4000 รอบต่อวินาที มันเครื่องอะไรครับ ทำไมรอบจัดอย่างนั้น
ถ้าคิดเป็นรอบต่อนาที ก็เท่ากับ 240,000 รอบต่อนาที บ้าไปแล้ว โพสตตั้งนานแล้วนะ ยังไม่แก้ admin อีกต่างหาก
Tyo Offline


User avatar
สมาชิกฯ ขั้นที่ 1
สมาชิกฯ ขั้นที่ 1
 
Posts: 31
Joined: Thu Jan 19, 2012 1:39 am


Postby paekag » Mon May 07, 2012 1:08 pm

ผม งง ครับ ไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้ ค่อยๆเข้ามาก็บข้อมูลอยู่ครับ
paekag Offline

สมาชิกฯ ขั้นที่ 1
สมาชิกฯ ขั้นที่ 1
 
Posts: 6
Joined: Mon Apr 23, 2012 1:40 pm


PreviousNext

Return to ถาม-ตอบ ปัญหาเรื่องรถ / Tip & Technics

Who is online

Users browsing this forum: lomguitar and 12 guests